போராட்டம் தொடரும்; மு.கா. தவிசாளர் பஷீர் சேகுதாவூத்

🕔 June 22, 2016

Basheer - 0123பிர­தி­நி­தித்­துவ அர­சி­ய­லி­லி­ருந்து முழுமை­யாக வில­கி­யுள்ளேன் என்­றாலும் மு.காங்கிரசை தூய்மைப்படுத்தும் செயற்­பா­டு­க­ளுக்­கான எனது போராட்டம் தொடரும் என ஸ்ரீலங்கா முஸ்லிம் காங்­கி­ரஸின் தவி­சா­ளரும் முன்னாள் அமைச்­ச­ரு­மான பஷீர் சேகு­தாவூத் தெரி­வித்துள்ளார்.

பிர­தி­நி­தித்­துவ அர­சி­ய­லி­லி­ருந்து முழு­மை­யாக விலகிக் கொள்­வ­தா­கவும், என்­றாலும் முஸ்லிம் காங்­கி­ரஸின் அங்­கத்­த­வ­ராக தொடர்ந்தும் இருப்பேன் என்றும் முஸ்லிம் காங்­கி­ரஸின் தவி­சாளர் விடுத்­துள்ள அறிக்கை தொடர்பில் ஊடகமொன்று வினவியபோதே அவர் இவ்­வாறு தெரி­வித்தார்.

தன்னுடைய அறிக்கை தொடர்பல் மு.கா. தவிசாளர் பஷீர் தொடர்ந்தும் கருத்து தெரிவிக்­கையில்;

”நலிந்து கிடக்கும் முஸ்லிம் அர­சி­யலை இளம் பரம்­ப­ரை­யினர் புதிய உத்­வே­கத்­துடன் நிமிர்த்­து­வ­தற்கு வழி­விட்­டி­ருக்­கிறேன். இளம் தலை­மு­றை­யி­ன­ருக்கு வழி­விடும் செயற்­பா­டு­களில் முன்­னோ­டி­யாக இருக்க விரும்­பினேன்.

எனது உயிர்­பி­ரியும் வரை நான் வளர்த்த முஸ்லிம் காங்­கிரஸ் கட்­சியின் உறுப்பினராகவே இருப்பேன். கட்­சியை வழி­த­வ­றாது பாது­காக்கும் விட­யத்தில் முன்னிலை வகிப்பேன்.

சம­கால அர­சியல் சூழ்­நி­லையில் முஸ்லிம் தேசிய அடை­யாள அர­சியல் சமூ­கத்தின் பிர­தான அர­சியல் அபி­லா­சையை பலி கொடுக்கும் அள­வுக்கு பெரும் நெருக்கடிகளைச் சந்­திக்கத் துவங்­கி­யி­ருக்­கி­றது.

இவ்­வா­றான கால கட்­டத்தில் ஸ்ரீலங்கா முஸ்லிம் காங்­கி­ரஸின் இருப்பும் தலைமைகளின் நம்­பகத் தன்­மையும் உறு­திப்­பாடும் இவை­போல இக்­கட்­சியின் உயிர்ப்பும் துடிப்பும் தூய்­மையும் பாது­காத்துப் பேணப்­பட வேண்­டி­யது அத்தியாவசிய­மாகும்.

தற்­போ­தைய அனைத்து அர­சியல் பிர­மு­கர்­களும் சமு­தாய ஈடேற்றம் பற்­றிய பிரக்ஞை­யற்று பத­வி­க­ளையும் சலு­கை­க­ளையும் செள­க­ரி­யங்­க­ளையும் குறி­வைத்தே அர­சி­யலில் ஈடு­ப­டு­கி­றார்கள் என்ற விமர்­சனம் முஸ்லிம் குடிமைச் சமூ­கத்தால் முன்வைக்­கப்­ப­டு­கி­றது.

எனது தனிப்­பட்ட அர­சியல் நம்­ப­கத்­தன்­மையைக் காத்துக் கொள்ளும் வகையில் பிரதி­நி­தித்­துவ அர­சி­யலில் இனி ஒரு­போதும் ஈடு­ப­டு­வ­தில்லை என்ற கடி­ன­மான முடிவுக்கு வந்­துள்ளேன்.

சம­கால முஸ்லிம் அர­சி­யலில் பத­வி­களைப் பெறும் இலக்­கு­க­ளற்ற ஒரு பாத்­தி­ரத்தின் மூலம் செய­லாற்ற முடி­வெ­டுத்­துள்ளேன்.

முஸ்லிம் காங்­கி­ரஸின் உறுப்­பி­ன­ராக தொடர்ந்து இருந்து கட்­சியைத் தூய்மைப்படுத்தும் பணியில் தீவி­ர­மான அர­சியல் செயற்­பாட்­டா­ள­னாக  எனது எஞ்சிய வாழ்நாள் நெடு­கிலும் இருக்க விரும்­பு­கிறேன்.

நான் அர­சி­யலில் பிர­வே­சித்த ஆரம்­ப­கா­லத்­தி­லி­ருந்து இன்று வரை தமிழ், முஸ்லிம் சிறு­பான்மை இனங்­க­ளுக்­கி­டையில் ஒரு பால­மாகச் செயற்­பட்­டுள்ளேன் என்ற மனத்தி­ருப்தி எனக்­கி­ருக்­கி­றது.

எந்­த­வொரு அர­சியல் கட்­சி­யிலும் எவரும் நேர்கோட்டை வரைய முற்படுகின்ற போதெல்லாம் பதவிகளை நாடிய மூன்றாம் தர நடவடிக்கைகளாக அவை சோடித்துக் காட்டப்பட்டு நேரிய மாற்றங்களுக்கான முயற்சிகள் தோற்கடிக்கப்படுகின்றன.

எனவே புறவிமர்சனங்களை சுயவிமர்சனங்களாக மாற்றிக்கொண்டு சோடனைக் குற்றச்சாட்டுக்குள் இருந்து விடுபடுகிறேன்” என்றார்.

Comments